Akwai sunadaran sunadarai guda biyu waɗanda ke taimakawa wajen kiyaye fata m, santsi kuma ba tare da wrinkles ba kuma waɗannan mahimman sunadaran sune elastin da collagen. Saboda wasu dalilai kamar lalacewar rana, tsufa, da iskar guba mai guba, waɗannan sunadaran suna rushewa. Wannan yana haifar da sassautawa da sagging fata a wuyanka, fuskarka, da ƙirjinka. Tambaya kamar yadda ake matse fatar fuska ana iya magance ta ta hanyoyi masu zuwa.
Halin cin abinci lafiya
Cin abinci mai kyau yana ɗaya daga cikin manyan zaɓuɓɓuka don ƙarfafa fata na fuska. Ya kamata ku ƙara yawan abinci mai arzikin antioxidant a cikin abincinku. Tare da yin amfani da waɗannan abincin, jikinka zai kawar da radicals kyauta kuma yana taimakawa wajen ƙarfafa collagen. Don wannan dalili, yakamata ku ci 'ya'yan itatuwa kamar Avocado, inabi, 'ya'yan itacen marmari da zuma. Ya kamata ku guji shan sodas, karin gishiri, soyayyen kayan abinci da shan barasa.
Ana shafa man fuska
Wani zaɓi mai kyau shine yin amfani da kirim mai tabbatar da fata. A cewar ƙwararrun fata, kirim mai ƙarfi da fata wanda ke da chrysin, wakame ciyawa, da keratin, yana taimakawa wajen sanya fata ta takura. Ana amfani da kirim mai bitamin E don sanya fata fata fata kuma ba ta da wrinkles.
Motsa jiki don fuska
Idan wani yana neman hanyoyin yadda ake matse fatar fuska, mafita ɗaya da ta fara zuwa a zuciyar kowa ita ce motsa jiki na fuska. Akwai motsa jiki iri-iri don fuska don takura fata. Idan kana da haɓɓaka biyu, gwada karkatar da kan ka a baya kuma a rufe bakin a lokacin. Yi sau da yawa ta kallon rufin. Yi ƙoƙarin maimaita darussan na ɗaruruwan lokaci don samun maƙarƙashiya da fata mara kyawu.
Amfani da abin rufe fuska
Akwai adadi mai yawa na abin rufe fuska da za ku iya yi a gida kuma suna ba da sakamako mai kyau game da maƙarƙashiyar fatar fuska. Mashin fuska na ayaba babban zaɓi ne don ƙarfafa fata. Don shirye-shiryen wannan mashin, dole ne ku ɗauki ayaba da aka daskare, man zaitun, da zuma. Mix su da kyau kuma yi amfani da abin rufe fuska a fuska da wuyanka. Ana buƙatar wanke wannan da ruwan sanyi bayan ɗan lokaci. Wani zaɓin abin rufe fuska shine fakitin fuskar man castor. Kuna iya shirya wannan fakitin fuska ta hanyar hada cokali biyu na man kasko da ruwan lemun tsami ko man lavender. Don maganin matsewar fata, dole ne ku tausa wannan fakitin a motsi madauwari sama a wuya da fuska. Sai a fara wanke shi da ruwan dumi sannan a wanke da ruwan sanyi. Wadannan masks na fuska na iya haɓaka elastin da collagen kuma, ta wannan hanya, suna taimakawa wajen ƙarfafa fata.
Dole ne ku gwada waɗannan hanyoyin don sanya fatarku ta matse, mara gyale, da santsi.
Lokacin aikawa: Nuwamba-29-2023