Cire gashin Laser:
Ƙa'ida: Cire gashin Laser yana amfani da katako mai tsayi guda ɗaya, yawanci 808nm ko 1064nm, don ƙaddamar da melanin a cikin gashin gashi don ɗaukar makamashin laser. Wannan yana haifar da kumburin gashi ya zama mai zafi kuma ya lalace, yana hana haɓakar gashi.
Tasiri: Cire gashi na Laser zai iya samun sakamako na cire gashi na dogon lokaci saboda yana lalata gashin gashi ta yadda ba za su iya sake farfado da sabon gashi ba. Koyaya, ana iya samun ƙarin sakamako mai ɗorewa tare da jiyya da yawa.
Alamomi: Cire gashin Laser yana aiki akan nau'ikan fata da launukan gashi, amma ba shi da tasiri akan gashi mai haske kamar launin toka, ja, ko fari.
Cire gashin DPL/IPL:
Ƙa'ida: Cire gashi na Photon yana amfani da ɗimbin bakan haske na ɗimbin haske ko tushen hasken walƙiya, yawanci fasahar pulsed Light (IPL). Wannan tushen hasken yana fitar da haske na tsawon raƙuman ruwa da yawa, yana niyya ga melanin da haemoglobin a cikin ɓangarorin gashi don ɗaukar makamashin haske, ta haka ne ke lalata tushen gashin.
Tasiri: Cire gashi na Photon na iya rage lamba da kauri na gashi, amma idan aka kwatanta da cire gashin laser, tasirinsa bazai daɗe ba. Jiyya da yawa na iya samun sakamako mafi kyau.
Alamomi: Cire gashin Photon ya dace da fata mai haske da duhu, amma ba shi da tasiri ga fata mai duhu da gashi mai haske. Bugu da ƙari, cire gashin photon na iya zama da sauri lokacin da ake magance manyan wuraren fata, amma maiyuwa bazai zama daidai kamar cire gashin laser ba lokacin da ake kula da ƙananan wurare ko takamaiman wurare.
Lokacin aikawa: Mayu-23-2024